વિશ્વના કુલ ૨૦ દેશો એ રશિયા પાસે કોરોના વેક્સીન ‘Sputnik V’ ની માંગ કરી છે. જાણો કયા છે આ દેશ .

રુસી ડાયરેક્ટ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ફંડ (RDIF) ની મુખ્ય ક્રિમિલ દમિત્રિ અનુસાર, વિશ્વના 20 દેશો ને રશિયાના કોરોના વૈક્વિન ‘સ્પુટનિક વી’ ની જરૂર છે. તે માહિતી તમારી કિરિલ દમિત્રીવે એક બ્યાનમાં ડી. ક્રિલ મુજબ, લેટિન યુ.એસ., મધ્ય પૂર્વી અને કેટલાક એશિયાઇ દેશના કોરોના વૈક્સીન માંગ છે.

તેમ છતાં, ક્રિલ દમિત્રીવે ભારત અથવા કોઈ પણ દેશનું નામ લીધું નથી. પરંતુ, ભારત એશિયા દેશમાં હવે છે. જેમ કે ભારતની વૈક્સિન માંગ છે, તે કોઈ સ્પષ્ટ નથી. ભારત અને રશિયાની બાજુથી કોઈ પણ સત્તાવાર બ્યાન નહીં આવે. જણાવો કે ભારત પણ તમારા કોરોના વેક્સિન તૈયાર કરે છે.

ક્રિલ દમિત્રિએ જણાવ્યું હતું કે રશિયાના કેટલાક દેશો સાથે કોરોના વૈક્સીન અપનાવવામાં આવી છે, પરંતુ તે પણ થઈ ગઈ છે. દમિત્રીવે કહ્યું કે વિદેશી સમર્થનો હવે રશિયાના પાંચ દેશોમાં દરેક વર્ષ વૈકલ્પિકની 50 સપ્તાહની તૈયારીમાં છે. તે પણ આશ્ચર્યજનક છે ત્રીજા પગલાના ટ્રાયલ યુએઇ અને સૌદિ અબજ કેટલાક અન્ય દેશોમાં રહેશે.

રશિયાના સ્વાસ્થ્ય આરોગ્ય મિખાઇલ મુરાસ્તોએ વૈકસીનનો અનુભવ કર્યો હતો, કારણ કે બે વર્ષ સુધી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. તે બે વર્ષ સુધી કોરોનાથી સંપૂર્ણ સલામત છે. ‘ રશિયામાં આ મહિનામાં ડોકર્સ યે વૈક્સીન લनीગિન શરૂ થાય છે. રશિયાના ઉપર તાત્યાના ગોવિકોવા તે માહિતી દ.

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમિર પુતિન વિડિઓ કન્સફ્રેન્સિંગના જાસૂસી ક वैપ્શન માટે તૈયાર છે, તે રજિસ્ટર બન્યો છે. તેમણે કહ્યું હતું કે તેઓની બેટીની વેક્સિકન ડી શૂ છે. તેમણે કહ્યું હતું કે તેઓના બે બેટિસ્ટન્સમાંથી એક વેક્સીનનો એક શોટ મળ્યો છે અને તે ખૂબ જ સારી રીતે અનુભવી રહ્યો છે. આ વાત તે મંગળવાર કો કળતી હતી.

Leave a Comment